Na'urorin da ke gudana da kyau yawanci ba sa haifar da hankali sosai, amma wannan na iya canzawa cikin 'yan daƙiƙa kaɗan.Lokacin saukar da isar da saƙon da ba a shirya ba, saboda kowane dalili, yawanci ana sarrafa shi nan da nan, tare da haɓaka matakin ƙima.Idan mai jigilar kaya ya kasance wani ɓangare na sarkar samar da ma'adinai, za a canza tsawaita lokacin raguwa cikin sauri zuwa raguwar kudaden shiga, wanda zai iya tsananta ta ƙarin farashi na kulawa ko gyara ba tare da shiri ba.Da farko kallo, na'ura ya dubi mechanically sauki, a natse da kuma yadda ya kamata overshadowed da zane lokaci wanda yawanci ya yi la'akari da fadi da kewayon bangaren selection da kuma aiki masu canji wanda ya rufe da lodi kayan halaye, iya aiki bukatun da waje muhalli yanayi domin bel size da kuma nau'in, Ƙayyadaddun abubuwan jan hankali da rashin aiki da buƙatun wuta.Idan hanyar tsarin tana da tsayi ko tudu, ƙasa, ko karkace, ana ƙara wani nau'in al'amurran ƙira a cikin tari.Sabili da haka, ba abin mamaki ba ne cewa tsarin watsawa da masu samar da kayan aiki sun jaddada iko, amintacce, tsaro da sauƙi a cikin sababbin sanarwar samfur.Rashin gazawar wani abu mai mahimmanci zai iya dakatar da bel da waƙar ma'adinan, kuma hadaddun hanyoyin yawanci ba su dace da shirye-shiryen kulawa da sauri da sauƙi ba.Waɗannan abubuwan ne ke korar masana'antun jigilar kayayyaki da masu ba da kaya don haɓaka kewayo da zurfin kewayon samfuran su akai-akai.A cikin wannan labarin, za mu yi la'akari da sababbin abubuwan da suka faru, suna nuna ci gaban fasahar isar da ci gaba.
Kashi na farko na ƙaddamar da samfurin yana mai da hankali kan akwatunan gear guda biyu zuwa huɗu da kayan aikin helical, tare da kewayon juzu'i na 3600 zuwa 125,000 Nm.A mataki na gaba, za a fadada kewayon zuwa jimillar ma'auni 20 tare da ma'aunin karfin da zai kai Nm 500,000.Raka'a tare da fiye da wannan ƙimar karfin juzu'i za a samu daga kewayon na yau da kullun.
Tuki: Torque
Sabbin abubuwan ƙira suna ƙara ƙarfin ƙarfin layin, gami da:
25 ° matsa lamba kwana gear hakora;
Ƙarƙashin ƙasa, kayan ƙasa;
Ingantaccen bevel da haƙoran haƙori don tabbatar da isassun lamba a ƙarƙashin kaya;
Hakora masu wuya na musamman;
An saita Gear zuwa AGMA Class 12;kuma
Ƙarfe mai nauyi don Load ɗin Shock.
Ingantattun shigarwa, ɗorewa da fasalulluka na maye gurbin sun haɗa da ƙafafu masu daidaitacce waɗanda za su iya maye gurbin layin samfur na yanzu kuma ana iya daidaita su don maye gurbin tuƙin mai gasa da tsayin axis na tsakiya daban-daban.Za a iya yin hidimar raka'o'in da aka ɗora tushe a daidai matsayi kuma za'a iya samun sauƙin tarwatsawa / haɗuwa don kula da bearings da gears.Motar tana amfani da hatimin da ba ya zubewa, tare da magudanar ruwa da ɗakin mai mai tsabta don kawar da zubewar.Tsarin sanyaya DuraPlate na zaɓi baya buƙatar ruwa ko wutar lantarki don aiki kuma mafi kyawun sanyaya don cin gajiyar ƙarfin ƙarfin injin mara misaltuwa.Layin tuƙi na Falk V-Class yana ba da jeri mai ƙarfi har zuwa miliyan 3 in-lb (341,000 Nm) tare da ƙimar ƙarfin dawakai na 15 zuwa 10,000 hp (11 zuwa 7,500 kW) da daidaitattun ƙa'idodi na madaidaicin kusurwa.
Belt: ɗaukar ƙarin, tsayi, mafi tsabta, mai rahusa
Veyance Technologies kwanan nan ya gabatar da Flexsteel ST10,000 Conveyor Belt, wanda ke da'awar yana da ɗagawa wanda zai iya ɗaukar ƙarin kayan, nesa fiye da kowane baya.Terry Graber, manajan fasaha na fasahar watsa labarai a Veyance, ya ce bisa ga Veyance, ƙungiyar tana da ikon isar da ton 10,000 / awa na gine-gine na masarauta a cikin jirgi ɗaya ko mil 25 na kayan a cikin jirgi ɗaya. ST10,000 dinki ne," in ji Graber."Tare da irin wannan babban bel, duk wannan shi ne don tabbatar da cewa waya splicing sabis.Mu ne kawai raya bel manufacturer da ikon gwada gidajen abinci a cikin wadannan sosai m yanayi.Flexsteel ST10,000 Tare da m stitching zane, Veyance ya ce. ya gano fiye da 50% na ingantaccen aikin dinki.Graber ya gabatar da Veyance ta twin pulley dynamic stitching test rig don baiwa kamfanin damar gabatar da fasahar dinki don bel mai ƙarfi na Flexsteel don saduwa da ka'idodin DIN 22110 Sashe na 3. Graber ya ce, "Ƙarfin ɗinmu a Cibiyar Fasaha ta Marysville Conveyor a Ohio ya nuna cewa ST10, 000 ita ce mafi girman rukunin ƙarfi a duniya."Bugu da ƙari, yana ba da damar mafi girman saurin ɗagawa da kuma mafi tsayin ci gaba da tashi, babu wurin Canjawa.Kawai a ce: ya fi kowane bel ƙarfi.Tsawon lokacin jirgin na ST10,000, yana ba da damar ayyukan hakar ma'adinai suyi tafiya mai nisa ba tare da buƙatar wurin canja wuri ba.Inganta sauran ayyuka ta hanyar kawar da ƙura, hayaniya, da toshewa wani abu ne da ke haifar da raguwar farashin babban ma'adanan."Tare da ST10,000, za ku iya sake fasalin 8-mil, 5,000-feet a cikin Los Pelambres Conveyor System a arewacin Santiago, Chile, jirage biyu maimakon sau uku," in ji Graber.A lokaci guda, mai ba da bel na Jamus Conditec ya ba da sanarwar cewa jeri na samfuran nata yana da ci gaba biyu.Yana tasowa kuma yana gwada kayan haɗin roba wanda ke rage juriya na juriya na bel da kusan 20% kuma yana inganta "troughability" na ContiClean AH anti-stick conveyor, da kuma sakamakon sakamakon ƙwayar roba.A cewar kamfanin, an ƙera bel ɗin ContiClean AH don samar da farfajiyar da za ta iya sarrafa kayan ultra-viscous yadda ya kamata kamar su gypsum da aka lalata, yumbu mara kyau, titanium dioxide ko rigar ash.Sabon bel ɗin yanzu yana iya lalacewa zuwa ga mafi girma, ta haka yana ƙara ƙarfin watsa shi.Sabon fili na roba kuma yana ba da damar bel ɗin yin aiki a yanayin zafi ƙasa da -25 ° C.
ingantaccen bel tabbatarwa
Tare da sabon bel mai ƙarfi mai ƙarfi, Veyance Technologies ta ba da sanarwar cewa nunin bel ɗin Cord Guard XD yanzu yana amfani da sabbin fasaha don dogaro da gaske gano tsagewar bel ɗin jigilar ƙarfe.Hakanan yana bin yanayin sandunan ƙarfe a cikin bel don tantance lalacewar da ba za a iya gani a saman ba."Cord Guard XD yana amfani da abubuwan da ke jiran haƙƙin mallaka don gano tsage bel ɗin da abubuwan da ke makale da tsarin jigilar kaya," in ji Bret Hall, babban manajan Veyance Technologies na bel na jigilar kaya da masu jigilar kaya.Ana amfani da fasahar RFID mai haƙƙin mallaka don gano keɓantaccen kowane abin da aka saka yaga idan sun lalace, yana barin garkuwar igiyar XD ta haɗe da na'urar jigilar jiki don yaga tsarin shigar don rage ƙararrawa masu cutarwa."Za'a iya haɗa na'ura mai sarrafawa na Cord Guard XD zuwa kwamfuta ko cibiyar sadarwa na masana'antu ta hanyar Ethernet. Fitarwa ya haɗa da nunin nuni wanda ke nuna cikakken tsayi da tsawon mai ɗaukar kaya," in ji Hall.Hana matsayi da tambarin kowace takardar hawaye.Lokacin da abin da aka saka ya lalace, hoton ya canza don nuna wurin da girman faɗuwar.Hakanan fitarwa iri ɗaya yana nuna wuri da tsananin duk wata lalacewar igiyar a cikin igiyar waya.
Maɓalli mai mahimmanci na Sabis na Cord Guard XD wani tsari ne mai ci gaba da ƙima wanda aka tsara don gano duk wani abin da ya faru na fashewa da ke faruwa akan dukan bandwidth.Ana ɗora waɗannan jeri-jerun na dindindin a wuraren da ake ɗauka da saukewa na tsarin jigilar kayayyaki, inda za a iya fara lalacewa da hawaye.A wurin da ake lodawa, ana amfani da tsararriyar tsararru don gano tsagewar bel ɗin isarwa.Ana amfani da tsararraki mai fa'ida a gefen dawowar jakunkuna na baya na ɗigon don saka idanu da yankan da ke farawa daga wurin fitarwa. Ana iya haɗa na'urar kula da Cord Guard XD ta hanyar Ethernet zuwa cibiyar sadarwa na kwamfuta ko shuka.Dandali na tushen Yanar gizo yana nuna wurin da lambar tantance kowane rip da aka saka.Ta danna kowane hoton da aka saka, za a nuna sauran bayanan matsayinsa a kasan allon.Lokacin da abin da aka saka ya lalace, hoton ya canza don nuna faɗin bel da tsagewar matsayi.Sashin kula da XD na kariyar waya sannan nan da nan ya aika da sigina wanda za a iya tsara shi don dakatar da aikin bel.
Lokacin aikawa: Satumba-28-2021

