Zaɓi da amfani da abin nadi a cikin mai ɗaukar bel

Abin nadi shine muhimmin sashi na mai ɗaukar bel, iri-iri da yawa.Yana da lissafin 35% na jimlar farashin mai ɗaukar bel, tare da juriya fiye da 70%, don haka ingancin abin nadi yana da mahimmanci musamman.
Matsayin abin nadi shine don tallafawa bel mai ɗaukar kaya da nauyin kayan aiki, aikin abin nadi dole ne ya kasance mai sassauƙa kuma abin dogaro.Rage ƙarfin juzu'i na bel mai ɗaukar nauyi tare da abin nadi yana da mahimmanci ga rayuwar bel mai ɗaukar sama sama da 25% na mai jigilar kaya. taro.Ko da yake abin nadi shine ƙaramin sashi a cikin mai ɗaukar bel, tsarin ba shi da rikitarwa, amma ba shi da sauƙi don ƙirƙirar abin nadi mai inganci.
Kudin kulawa na rollers wani muhimmin bangare ne na farashin aiki na mai ɗaukar bel.Don haka tambayi abin nadi: tsarin yana da ma'ana, mai dorewa, ƙarancin juriya na jujjuyawar jujjuyawa, hatimin abin dogara, ƙura mai launin toka, kwal ba zai iya shiga cikin ɗaukar hoto ba, don juriya mai ɗaukar nauyi ya zama ƙarami, adana makamashi da tsawaita rayuwar sabis.

An raba abin nadi zuwa nadi na karfe da na roba. An yi nadi na karfe da bututun karfe maras sumul.Diamita na abin nadi yana da alaƙa da nisa na bel mai ɗaukar nauyi.General ƙayyadaddun ƙirar daidaitaccen ƙira, bandwidth B shine 800mm a ƙasa mai ɗaukar nauyi, zaɓin diamita na abin nadi φ89mm.Bandwidth 1000-1400mm Zaɓin nadi diamita φ108mm.The idler za a iya raba ramukan rollers, lebur rollers, buffer rollers da aligning rollers.Don inganta yawan aiki, jigilar kaya, tallafawa sashin bel mai nauyi na abin nadi na sama gabaɗaya ana amfani da abin nadi; Ana amfani da nadi na sama na bel ɗin isar da aka fi so na masana'antar shirya gawayi, da ƙananan abin nadi wanda ke goyan bayan bel ɗin mai baya zuwa sashin da babu kowa.
A kwana tsakanin karkatar da abin nadi da a kwance nadi axis a cikin Ramin abin nadi shi ake kira da tsagi kwana.Girman ramin shine muhimmin ma'auni don ƙayyade kayan sufuri.China ta baya bel conveyor, Ramin kwana ne kullum 20 °.TD75 jerin zane, Ramin kwana da 30 °, kuma amfani 35 ° da 45 °.A cikin yanayin bandwidth iri ɗaya, kusurwar tsagi daga 20 ° zuwa 30 °, jigilar jigilar kaya mai girma ta yanki ya karu da kashi 20%, ana iya ƙara zirga-zirga ta 13%, kuma a cikin aiki don rage kayan da aka zubar.

Mai raɗaɗi shine bel mai ɗaukar bel don masu ɗaukar bel da na'urar tallafi.Ingancin abin nadi ya dogara da ingancin bel ɗin, musamman rayuwar sabis na bel ɗin.Sag tsakanin bel ɗin da ke kusa da bel ɗin jigilar gabaɗaya baya wuce 2.5% na farar rollers.
Karkashin tazarar abin nadi gabaɗaya ana ɗaukar 3000mm ko tazarar nadi na sama na sau 2;a kayan da aka karɓa, tazarar abin nadi na 300 zuwa 600mm. Nisa tsakanin manyan rollers na sama da ƙananan shine 1/2 na farar sashin layi na kwance. Nisa daga tsakiyar layi na shugaban mai ɗaukar kai zuwa saitin farko. na troughs yawanci 1 zuwa 1.3 sau farar na sama rollers, da kuma nisa daga wutsiya abin nadi zuwa na farko saitin rollers bai kasa da nisa tsakanin babba rollers.A wurin karɓar kayan bel ɗin mai ɗaukar kaya, za a samar da abin nadi don rage tasiri da kare bel ɗin mai ɗaukar nauyi; Gina abin nadi na nadi daidai yake da na nadi na gabaɗaya, ƙirar ƙira ta amfani da roba da nau'in farantin bazara. biyu.Rubber factor ne a cikin bututu a waje da kunshin na da dama roba zobe;Tsarin bazara ne hali na abin nadi tare da elasticity don kwantar da tasiri na kayan.

Labarai 22


Lokacin aikawa: Satumba-09-2021